Tours 2015‎ > ‎Tours Japan‎ > ‎

Chương Trình Tour - Bạn in ra để mang theo


 

Đây là itinerary của tour Japan, bạn nên in ra mang theo để biết ngày nào mình ở đâu và mấy giờ thì bus đón hoc đi bullet train lúc mấy giờ?

  

Hotel ở Narita airport cho các ban đến ngày 1 April


1st April -  Narita Excel Hotel Tokyu***

286-0131Narita 
Oyama 31 
286-0131, 成田市
大山31

+81476330109


Day 1 : 2nd April Thurday - Tokyo-to Yokohama

Hotel: 

 Daiwa Roynet Hotel Yokohama Kannai ***

ダイワロイネットホテル横浜関内

231-0047Yokohama
Kannai, Naka-ku, Hagoromo 2-7-4
231-0047, 横浜市

関内, 中区羽衣町2-7-4


Phone:+81452521475


 

TOKYO  (Bus), stay in Yokohama


10:00          NARITA AIRPORT (FLIGHT VN#300)   (9 PAX)
11:30-12:00 IMPERIAL PALACE CHIDORIGAFUCHI BOAT
13:00-14:00 SHINJYUKU GOVERNMENT BLDG
15:30-16:00 HO KOKUJI TEMPLE
16:30-17:30 KAMAKURA BIG BUDDA
18:00         
YOKOHAMA NIGHTVIEW
18:30         
HOTEL DAIWA ROYNET HOTEL
                 YOKOHAMA KANNAI


Day 2 : 3rd April Friday- Yokohama to  Mt.FUJI,  Matsumoto Castle. Stay in Takayama


Hotel:Country Hotel Takayama***


カントリーホテル高山

506-0026Takayama

Hanasato-machi 6-38

506-0026, 高山市花里町6-38+81577353900


8:00 HOTEL Daiwa Roynet Hotel Yokohama Kannai 
10:30-11:00 Mt FUJI 5TH STATION
13:00-14:00 MATSUMOTO CASTLE
18:00 HOTEL Country Hotel Takayama



Day 3 - 4th April Saturday - Takayama

Hotel:Country Hotel Takayama***


Buổi sáng sẽ đươc free đi market, old town. Buổi chiều đi tour, cho nên nhớ về hotel trưóc 12 trưa

 
TAKAYAMA MORNING MARKET
TAKAYAMA OLDTOWN / SANNOMACHI


*HALF DAY SHIRAKAWA GO TOUR*
 
12:00         HOTEL TAKAYAMA
13:00-16:00   SHIRAKAWA GO
17:00             BACK TO HOTEL


Day 4 - 5th April Sunday -Hiroshima 


Urbain Hiroshima Central ***
アーバイン広島セントラル
730-0017Hiroshima
Naka-ku Teppocho 5-20
730-0017, 広島市
中区鉄砲町5-20

6:46 :Takayama station
Route1
Take time: 147 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 166.7 km  
Total:¥ 6,230(TicketFare:¥ 3,350  Seat Fee:¥ 2,880)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
06:46
beginTAKAYAMA 
Station timetable | Add to favorite
    [147 Min]
    through
    • LTD. EXP (WIDE VIEW) HIDA 2
    Train timetable | Interval timetable
    ¥3,350
    09:13
    endNAGOYA 
    [ Arrival track No.3 ]
     
    Add to favourite

    Route2
    Take time: 67 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 223.5 km  
    Total:¥ 8,060(TicketFare:¥ 4,000  Seat Fee:¥ 4,060)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
    TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
    10:11
    beginNAGOYA 
    [ Departure track No.16 ]
     
    Station timetable | Add to favorite
      [67 Min]
      through
      • SHINKANSEN HIKARI 463
      Train timetable | Interval timetable
      ¥4,000
      11:18
      endSHIN-KOBE 
      Add to favourite
      Route1
      Take time: 74 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 304.7 km  
      Total:¥ 10,210(TicketFare:¥ 5,400  Seat Fee:¥ 4,810)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
      TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
      12:12
      beginSHIN-KOBE 
      Station timetable | Add to favorite
        [74 Min]
        through
        • SHINKANSEN SAKURA 555
        Train timetable | Interval timetable
        ¥5,400
        13:26
        endHIROSHIMA 
        [ Arrival track No.12 ]
         
        Add to favourite
        13:30 JR HIROSHIMA STATION (SAKURA#505 /13:30 ARR)
        14:00-14:45 PEACE MEMOIAL PARK & ATOMIC BOMB DOME
        15:30-18:00 MIYAJIMA ISLAND
        19:00: 
        Urbain Hiroshima Central


        Day 5 - 6th April  Monday - Hiroshima to Fukuoka visit Takachiho Gorge, Mt Aso Sightseeing tour,  

        Hotel Hokke Club Fukuoka


        812-0018 Fukuoka, Fukuoka, Hakata-ku Sumiyoshi 3-1-90 , Japan

        福岡市
        博多, 博多区住吉3-1-90


        Route1
        Take time: 118 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 399.1 km  
        Total:¥ 13,330(TicketFare:¥ 6,990  Seat Fee:¥ 6,340)  Commuting ticket(1mon:¥ 310,810  3mon:¥ 894,010  6mon:¥ --- )
        TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
        07:37
        beginHIROSHIMA 
        [ Departure track No.12 ]
         
        Station timetable | Add to favorite
          [118 Min]
          through
          • SHINKANSEN SAKURA 451
          Train timetable | Interval timetable
          ¥6,990
          09:35
          endKUMAMOTO 
          Add to favourite


          9:30        JR KUMAMOTO STATION 
                          (SAKURA#451 9:35 ARR)

          10:00-10:30 KUMAMOTO CASTLE

          13:00-14:30 TAKACHIHO GORGE

          15:30-16:00 Mt ASO

          19:00         HOTEL Hokke Club Fukuoka


          Day 6 : 7th April Tuesday Fukuoka TO OSAKA

          Hotel Monterey La Soeur Osaka****

          540-0001, Osaka
          Chuo Ward, Chuo-ku Shiromi 2-2-22 
          540-0001, 大阪府大阪市
          中央区, 中央区城見2丁目2番22号

          +81669447111


          07:15 HOTEL
                    FUKUOKA OHIRI PARK
                    TOJYOJI TEMPLE
          10;15  JR HAKATA STATION


          Route1
          Take time: 130 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 530.6 km  
          Total:¥ 13,810(TicketFare:¥ 8,420  Seat Fee:¥ 5,390)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
          TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
          10:43
          beginHAKATA 
          [ Departure track No.14 ]
           
          Station timetable | Add to favorite
            [130 Min]
            through
            • SHINKANSEN SAKURA 546
            Train timetable | Interval timetable
            ¥8,420
            12:53
            endHIMEJI 

            Chúng ta sẽ gửi valise ở hotel gần tram xe lửa rồi đi taxi đến Castle.

            Toyoko Inn Himeji-eki Shinkansen Minami-guchi

            670-0962, Himeji

            Minami-ekimae 97
            670-0962, 姫路市
            南駅前町97




            Route3
            Take time: 61 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 87.9 km  
            Total:¥ 1,490(TicketFare:¥ 1,490  Seat Fee:¥ 0)  Commuting ticket(1mon:¥ 41,190  3mon:¥ 117,420  6mon:¥ 214,610)
            TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
            14:57
            beginHIMEJI 
            [ Departure track No.6 ]
             
            Station timetable | Add to favorite
              [61 Min]
              through
              • JR Special Rapid Service
              Train timetable | Interval timetable
              ¥1,490
              15:58
              endOSAKA 
              [ Arrival track No.8 ]
               
              Add to favorite

                16:00          OSAKA STATION
                16:30-17:00   OSAKA CASTLE (DAY VIEW)
                17:30          UMEDA SKY BLDG (WINDOW VIEW)
                18:00-19:00   DOMTOMBORI STREET
                19:30-20:00   OSAKA CASTLE (NIGHT VIEW)
                20:00          HOTEL MONTLEY LA SOEUR OSAKA 

                JR: From Kyobashi Station on the JR Osaka Loop line, take the West Exit and walk along the connecting passage towards the Osaka Business Park (5 mins).


              • Day 7: 8th April Wednesday OSAKA to Nara and Kyoto ,
              • 07:00           HOTEL MONTLEY LA SOUER OSAKA
                08:00-08:30   TODAIJI TEMPLE@NARA  
                09:30-10:30   FUSHIMI INARI SHRINE
                11:00-12:00   KIYOMIZU TEMPLE 
                12:15-13:30   YASAKA SHRINE & GION
                14:00-14:30   NIJYO CASTLE
                15:00-16:00   KINKAKUJI GOLDEN TEMPLE
                17:00           HOTEL MONTLEY LA SOEUR OSAKA

                Day 8 :  9th April Osaka to Tokyo

                Address:102-0082, Tokyo
                Chiyoda Ward, Chiyoda-ku Ichiban-cho 23-1 
                102-0082, 東京都
                千代田区, 千代田区一番町23-1
                +81335567111

                11:00         JR TOKYO STATION  (HIKARI#512 11:10)
                12:00-13:00 SHINJYUKU GYOEN 
                13:30-15:00 AKIHABARA ELECTRIC TOWN               
                15:30-16:30 ASAKUSA 
                                (SENSO TEMPLE + NAKAMISE ST)
                17:00-18:00 SKY TREE
                18:30-19:30 GINZA 
                20:00         HOTEL GRAND ARC HANZOMON

                Route5
                Take time: 7 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 4.2 km  
                Total:¥ 160(TicketFare:¥ 160  Seat Fee:¥ 0)  Commuting ticket(1mon:¥ 4,870  3mon:¥ 13,850  6mon:¥ 23,330)
                TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                07:17
                beginKYOBASHI(OSAKA) 
                Station timetable | Add to favorite
                  [7 Min]
                  through
                  • Osaka Loop Line(Inner loop)
                  Train timetable | Interval timetable
                  ¥160
                  07:24
                  endOSAKA 
                  [ Arrival track No.1 ]
                   
                  Add to favourite


                  Route1
                  Take time: 188 Minutes  Transfer: 1 Times  Distance: 556.4 km  
                  Total:¥ 14,140(TicketFare:¥ 8,750  Seat Fee:¥ 5,390)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
                  TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                  08:02
                  beginOSAKA 
                  [ Departure track No.7 ]
                   
                  Station timetable | Add to favorite
                    [3 Min]
                    through
                    • JR Kyoto Line Local
                    Train timetable | Interval timetable
                    08:05
                    08:16
                    transferSHIN-OSAKA 
                    [ Arrival track No.13 / Departure track No.27 ]
                     
                    Station timetable | Add to favorite
                    ¥8,750
                      [174 Min]
                      through
                      • SHINKANSEN HIKARI 512
                      Train timetable | Interval timetable
                      11:10
                      endTOKYO 
                      [ Arrival track No.17 ]
                       
                      Add to favorite


                      Day 9  10th April -  NIKKO tour  (5 Hours)
                      8:30          JR NIKKO STATION
                                            (JR NIKKO LINE 8:25 ARR)
                      9:30-10:30  NIKKO TOSHOGU SHRINE
                      11:00-11:30 KEGON WATERFALL
                      12:00-13:00 NIKKO NATIONAL PARK
                                                  / CHUZENJI LAKE
                      13:45         JR NIKKO STATION
                                            (JR NIKKO LINE TBA DEP)
                      Route1
                      Take time: 125 Minutes  Transfer: 1 Times  Distance: 150.0 km  
                      Total:¥ 5,580(TicketFare:¥ 2,590  Seat Fee:¥ 2,990)  Commuting ticket(1mon:¥ 122,350  3mon:¥ 348,660  6mon:¥ --- )
                      TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                      06:20
                      beginTOKYO 
                      [ Departure track No.20 ]
                       
                      Station timetable | Add to favorite
                        [55 Min]
                        through
                        • SHINKANSEN YAMABIKO 201
                        Train timetable | Interval timetable
                        07:15
                        07:41
                        transferUTSUNOMIYA 
                        [ Arrival track No.1 / Departure track No.5 ]
                         
                        Station timetable | Add to favorite
                        ¥2,590
                          [44 Min]
                          through
                          • JR Nikko Line
                          Train timetable | Interval timetable
                          08:25
                          endNIKKO 
                          Add to favorite



                          Route1
                          Take time: 110 Minutes  Transfer: 1 Times  Distance: 146.4 km  
                          Total:¥ 5,370(TicketFare:¥ 2,590  Seat Fee:¥ 2,780)  Commuting ticket(1mon:¥ 116,350  3mon:¥ 331,570  6mon:¥ --- )
                          TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                          14:20
                          beginNIKKO 
                          Station timetable | Add to favorite
                            [41 Min]
                            through
                            • JR Nikko Line
                            Train timetable | Interval timetable
                            15:01
                            15:20
                            transferUTSUNOMIYA 
                            [ Arrival track No.5 / Departure track No.4 ]
                             
                            Station timetable | Add to favorite
                            ¥2,590
                              [50 Min]
                              through
                              • SHINKANSEN YAMABIKO 214
                              Train timetable | Interval timetable
                              16:10
                              endUENO 
                              [ Arrival track No.21 ]
                               
                              Add to favorite


                              Visit Ameya-Yokocho

                              Ueno Ameyoko flea market



                              Day 10-- 11th April To the airport with JR pass


                              Note: Japan Rail Pass search feature is available in "HYPERDIA by VOICE" for iOS and "HYPERDIA for Android".
                              Route1
                              Take time: 86 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 79.2 km  
                              Total:¥ 1,320(TicketFare:¥ 1,320  Seat Fee:¥ 0)  Commuting ticket(1mon:¥ 37,320  3mon:¥ 106,340  6mon:¥ 189,730)
                              TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                              05:04
                              beginTOKYO 
                              [ Departure track No.3 ]
                               
                              Station timetable | Add to favorite
                                [38 Min]
                                through
                                • JR Sobu Line Rapid Service
                                Train timetable | Interval timetable
                                05:42
                                05:46
                                throughCHIBA 
                                [ Arrival track No.10 / Departure track No.10 ]
                                 
                                Station timetable | Add to favorite
                                ¥1,320
                                  [44 Min]
                                  through
                                  • JR Sobu/Narita Line Rapid
                                  Train timetable | Interval timetable
                                  06:30
                                  endNARITA AIRPORT TERMINAL 1 
                                  Add to favorite
                                  Commuting

                                  Route1
                                  Take time: 54 Minutes  Transfer: 1 Times  Distance: 66.8 km  
                                  Total:¥ 2,630(TicketFare:¥ 1,400  Seat Fee:¥ 1,230)  Commuting ticket(1mon:¥ 4,850  3mon:¥ 13,820  6mon:¥ 23,260)


                                  TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                                  05:45
                                  beginTOKYO 
                                  Station timetable | Add to favorite
                                    [11 Min]
                                    through
                                    • JR Keihin-Tohoku/Negishi Line Local
                                    Train timetable | Interval timetable
                                    ¥160
                                    05:56
                                    06:03
                                    transferNIPPORI 
                                    Station timetable | Add to favorite
                                      [36 Min]
                                      through
                                      • Keisei Skyliner 1
                                      Train timetable | Interval timetable
                                      ¥1,240
                                      06:39
                                      endNARITA AIRPORT TERMINAL 2 
                                      Add to favorite

                                       


                                      Route4
                                      Take time: 26 Minutes  Transfer: 1 Times  Distance: 17.1 km  
                                      Total:¥ 650(TicketFare:¥ 650  Seat Fee:¥ 0)  Commuting ticket(1mon:¥ 19,770  3mon:¥ 56,340  6mon:¥ 103,830)
                                      Route1
                                      TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                                      07:58
                                      beginTOKYO 
                                      Station timetable | Add to favorite
                                        [5 Min]
                                        through
                                        • JR Yamanote Line(Outer loop)
                                        Train timetable | Interval timetable
                                        ¥160
                                        08:03
                                        08:11
                                        transferHAMAMATSUCHO 
                                        Station timetable | Add to favorite
                                          [13 Min]
                                          through
                                          • Tokyo Monorail Haneda Express
                                          Train timetable | Interval timetable
                                          ¥490
                                          08:24
                                          endHANEDA AIRPORT INTERNATIONAL BUILDING 
                                          Add to favorite

                                          Commuting ticket
                                          TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
                                          15:33
                                          beginTOKYO 
                                          [ Departure track No.4 ]
                                           
                                          Station timetable | Add to favorite
                                            [54 Min]
                                            through
                                            • LTD. EXP NARITA EXPRESS 37
                                            Train timetable | Interval timetable
                                            ¥1,320
                                            16:27
                                            endNARITA AIRPORT TERMINAL 2 
                                            Add to favourite