Giải đáp thắc mắc


 1- Tokyo có 2 phi trường. Tôi nên book phi trường nào? và đến ngày nào?

    Khi tìm vé máy bay. Đến phi trường nào rẻ đến Tokyo thì bạn nên mua. Tuy nhiên airport pick up chỉ theo số đông. Nếu bạn đi theo thiểu số thì sẽ tự đi về hotel. Tiên airport transfer khoảng 30$ tùy theo phi trường. Chi sẽ cố gắng hết sức đi đón bạn

   Bạn nên đến Tokyo ngày 30 tháng 3 vì ngày 31 bắt đâu vào tour.

2. Tôi có phải boơk vé máy bay nội địa không?

   Nếu bạn tự book đươc thì rất hay. Bạn trừ ra 110 USD từ tiền tour.  Đây là chi tiết thêm vé nội đia

Chúng ta chỉ trả khoảng 110 USD cho vé nội địa nếu như bạn travel với những hãng máy bay của Oneworld Yokoso như trong list airline code dưới đây:

AA/AB/AY/BA/CX/HG/IB/JJ/JL/KA/LA/MH/QF/QR/RJ/S7/UL/XL/4M
AA (American airline ), QF (Qantas), Cathay Pacific CX

​Nếu như bạn mua hãng khác như Air Canada AC thì sẽ trả đắt hơn - khoảng 140 USD. Và bạn sẽ trả thêm tiền extra này.

Bạn vào website sẽ rõ hơn



3. Thời tiết như thế nào vào những ngày đi tour?
Rất khó tiên đoán được thời tiết như thế nào nhưng bạn nên mang theo áo thật ấm vì chúng ta sẽ travel lên miền cực Bắc của Japan. Tháng 4 trời vẫn còn lạnh. Miền Nam thì mát. Và bạn nên mang valise loại vừa hoặc nhỏ. Áo khoát cầm ở ngoài tay

4. Nên mang bao nhiêu tiền để tiêu? nên đổi tiền trước hay rút ATM
Buổi sáng trong hotel có breakfast. Bạn nên ăn cho no để trưa ăn nhẹ và ăn tôi.
Tiền ăn tối tùy theo từ 10 - 15 USD. 
Bạn mang từ 400 - 500 USD là ăn uống thoải mái rồi. 
Bạn nên đổi tiền trước qua yen vì rất ít chỗ có ATM. Và đa số những nơi ăn, người ta thâu tiền mặt.

5. Hành lý nên mang?
Bạn cần mang ít đồ càng tốt. Vi chúng ta phải kéo valise ra xe lửa. Valise không được lớn lắm vì không có chỗ để valise lớn. Tháng 4 là mùa du lich ở Japan. Xe lửa nhiều khi không còn chỗ, có khi bạn phải đứng

Phi trường nào? Narita hay Haneda?

Vì Chi đến Tokyo sớm, cho nên bạn đến airport nào cũng đươc. Chi đi đón. Tuy nhiên phải theo số đông bạn đên cùng thơi gian.
Còn bân về thì bạn nên về từ Narita nếu như không rành đường đi. Vì ngày 16, chúng ta sẽ từ Toyoma về Tokyo sáng sớm. Từ Tokyo station, bạn chỉ lấy train tốc hành ra Narita airport dễ dàng. 
Nếu đi Haneda, bạn phải đổi trạm xe rồi mới lấy monorail.

Ngày 16 April, vé xe lửa của bạn vẫn còn xử dung đươc vì mấy ngày đầu ở Tokyo và Fuji mountain, mình travel bằng bus.

Ngày 3 April mình mới xử dụng bullet train. Chúng ta chỉ mua 2 tuần JR pass thôi.

6. Tôi chỉ có thể đi đến ngày 14 April. Làm sao tôi ra phi trường. Và tôi nên về giờ nào?

Tổi ngày 13 chúng ta sẽ ở Nagano. 
 Bạn có thể book may bay về buổi trua chiều tối. Bạn sẽ đi từ Nagano station, vê Tokyo trước station trước. Rồi từ Tokyo bạn lấy Narita airport train to Naria hoăc đi Haneda airport.

Route1
Take time: 98 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 222.4 km  
Total:¥ 8,000(TicketFare:¥ 4,000  Seat Fee:¥ 4,000)  Commuting ticket(1mon:¥ 176,110  3mon:¥ 501,870  6mon:¥ --- )
TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
06:02
beginNAGANO 
[ Departure track No.13 ]
 
Station timetable Add to favorite
    [98 Min]
    through
    • SHINKANSEN ASAMA 600
    Train timetable Interval timetable
    ¥4,000
    07:40
    endTOKYO 
    [ Arrival track No.20 ]
     

    Route3
    Take time: 59 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 79.2 km  
    Total:¥ 2,820(TicketFare:¥ 1,320  Seat Fee:¥ 1,500)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
    TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
    08:30
    beginTOKYO 
    [ Departure track No.4 ]
     
    Station timetable Add to favorite
      [59 Min]
      through
      • LTD. EXP NARITA EXPRESS 11
      Train timetable Interval timetable
      ¥1,320
      09:29
      endNARITA AIRPORT TERMINAL 1 
      Add to favorite

      7. Tôi chỉ có thể đi đến ngày 15 April. Làm sao tôi ra phi trường. Và tôi nên về giờ nào?
      Tổi ngày 14 chúng ta sẽ ở Toyama. 
       Bạn có thể book may bay về buổi trua chiều tối. Bạn sẽ đi từ Toyama station, vê Tokyo trước station trước. Rồi từ Tokyo bạn lấy Narita airport train to Naria hoăc đi Haneda airport.
      Route1
      Take time: 133 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 391.9 km  
      Total:¥ 12,530(TicketFare:¥ 6,480  Seat Fee:¥ 6,050)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
      TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
      06:19
      beginTOYAMA 
      [ Departure track No.12 ]
       
      Station timetable Add to favorite
        [133 Min]
        through
        • SHINKANSEN KAGAYAKI 500
        Train timetable Interval timetable
        ¥6,480
        08:32
        endTOKYO 
        [ Arrival track No.23 ]
         
        Add to favorite

        Note: Japan Rail Pass search feature is available in "HYPERDIA by VOICE" for iOS and "HYPERDIA for Android".
        Route1
        Take time: 57 Minutes  Transfer: 0 Times  Distance: 79.2 km  
        Total:¥ 3,020(TicketFare:¥ 1,320  Seat Fee:¥ 1,700)  Commuting ticket(1mon:¥ ---   3mon:¥ ---   6mon:¥ --- )
        TimeRouteFareSeat FeeUsefulLink
        09:00
        beginTOKYO 
        [ Departure track No.4 ]
         
        Station timetable Add to favorite
          [57 Min]
          through
          • LTD. EXP NARITA EXPRESS 13
          Train timetable Interval timetable
          ¥1,320
          09:57
          endNARITA AIRPORT TERMINAL 1 
          Add to favorite